วันนี้ (25 พ.ย.63) นางกัลยา มาลัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุโขทัย เขต 1 ในนามหัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดสุโขทัย นำลูกเสือ เนตรนารี ร่วมพิธีถวายราชสดุดี พระบรมราชานุสรณ์ รัชกาลที่ 6 เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ณ สนามโรงเรียนบ้านเมืองเก่า “ศรีอินทราทิตย์” ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย โดยการวางพวงมาลา กล่าวถวายราชสดุดี เพื่อเทิดพระเกียรติและรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อปวงชนชาวไทย และรำลึกถึงพระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย รวมทั้งส่งเสริมให้ลูกเสือ เนตรนารีมีใจรักชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ นอกจากนี้ยังส่งเสริมให้ลูกเสือ เนตรนารี ปฏิบัติกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ในชุมชน สถานศึกษา วัด และที่สาธารณะต่างๆ
เข้าใช้จาก IP : 3.144.119.70 | |
Online อยู่ : 33 | |
วันนี้ | 390 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 390 |
ปีนี้ | 390 |
รวมทั้งหมด | 390 |
Record: 390 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |