ดร.กัลยา มาลัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุโขทัย เขต 1 นำข้าราชการและเจ้าหน้าที่แต่งกายด้วยชุดผ้าไทยพื้นเมือง ร่วมถ่ายภาพเป็นที่ระลึกที่อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย เพื่อจัดทำเป็น ส.ค.ส. ในการสืบสานวัฒนธรรมอันดีที่จะร่วมส่งความสุขให้กับบุคลากร หน่วยงานสังกัด สพฐ. และหน่วยงานราชการต่าง ๆ ในช่วงเทศกาลส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ นอกจากนี้ยังเป็นการส่งเสริมให้บุคลากรในสังกัด รวมทั้งคณะครู และนักเรียนแต่งกายด้วยชุดผ้าไทยพื้นเมืองทุกวันศุกร์ เพื่อเป็นการปลูกฝังให้นักเรียนเห็นคุณค่าของผ้าไทยและวัฒนธรรมไทย และร่วมกันอนุรักษ์ให้คงอยู่สืบไป
เข้าใช้จาก IP : 3.139.85.161 | |
Online อยู่ : 33 | |
วันนี้ | 390 |
เมื่อวานนี้ | 0 |
เดือนนี้ | 390 |
ปีนี้ | 390 |
รวมทั้งหมด | 390 |
Record: 390 (27.07.2024) ( Counter 27-07-2024 ) |